
WIZARA YA MASWALA YA VIJANA, 

UCHUMI BUNIFU NA MICHEZO
 

IDARA YA MICHEZO

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

 
  

 

 
 

 

 

 
 

 

 

 
 

 
  

   

 
 
 

 

 

 

Katibu Mkuu,
Idara ya Michezo ,
Talanta Plaza, Upper Hill
S.L.P  49849-00100,Nairobi.
Simu: +254 - 711 - 797 - 797
          +254 - 738 - 309 - 871
Tovuti: www.sports.go.ke
Barua pepe: info@sports.go.ke

TUMEJITOLEA KWA DHATI NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA:
Iwapo huduma yoyote haiambatani na mkataba huu, au afisa yeyote asiyezingatia mkataba huu piga ripoti kwa: 

Waziri 
Wizara ya Maswala ya Vijana, Uchumi Bunifu na Michezo
Talanta Plaza, Upper Hill
S.L.P 49849-00100, Nairobi.
Simu: +254 - 711 - 797 - 797
          +254 - 738 - 309 - 871
Tovuti: www.moyasa.go.ke
Barua pepe: info@moyasa.go.ke

Katibu wa Tume,
Tume ya Haki 
West End Towers, Ghorofa ya 2
Njia ya Waiyaki - Westlands
S.L.P  20414-00200 Nairobi
Simu: 0800 - 221349  - Bila malipo 
Barua pepe: feedback@ombudsman.go.ke
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Kuvunjiliwa kwa shirika la michezo

Usuluhishaji au upatanishi

Uangalizi wa chaguzi za mashirika ya michezo

Mapendekezo ya utoaji wa visa kwa timu za michezo

Mapendekezo ya kuondolewa kwa ushuru kwenye vifaa
vya michezo vilivyotolewa kama misaada

Kufadhili wana michezo

Kuwezesha vikundi vilivyo na mahitaji maalumu
kushiriki katika michezo

. Mapendekezo na maombi rasmi kutoka kwa mashirika ya vikundi vilivyo na mahitaji maalumu

. Kalenda ya matukio ya michezo iliyoidhinishwa

. Ombi rasmi kutoka kwa mwombaji

. Barua za mwaliko kutoka kwa waandaaji wa hafla

. Majina ya washiriki

. Pasipoti halali

. Ombi rasmi kwa idara ya michezo angalau mwezi mmoja (1) kabla ya kuwasili kwa bidhaa

. Maelezo ya wazi ya vifaa / bidhaa zitakazopokelewa

. Thibitisho la usajili

. Kuidhinishwa na Hazina kuu ya Kitaifa

. Kalenda ya matukio ya michezo  iliyoidhinishwa

. Ombi rasmi angalau miezi mitatu kabla ya kuanza kwa ratiba

. Mapendekezo yaliyoandikwa na shirikisho husika

.Thibitisho ya kuwa umetimiza daraja za  umri

.Thibitisho la kupata alama za kufuzu

.Orodha ya gharama zinazo hitaji kufadhiliwa 

. Barua ya mwaliko kutoka kwa shirika/taasisi andalizi

. Notisi ya uchaguzi angalau siku 28 kabla ya uchaguzi

. Taarifa za kina za washindani na jopo huru linalosimamia uchaguzi

. Vyeti vya uzingatiaji sheria wa sura ya sita (6) ya katiba kwa maafisa wote ( (HELB, EACC, CRB,PIN ya 

  KRA , cheti cha uzingatiaji ushuru cha KRA na cheti cha maadili mema kutoka kwa idara ya Polisi)

. Ombi rasmi / maelekezo ya mgogoro  kwa Msajili wa Michezo

Daraja za usuluhishi / upatanishi

. Jopo la mwanachama mmoja

. Jopo la wanachama watatu

. Notisi ya msajili wa michezo miezi mitatu kabla ya  mpango wa kuvunjwa katika Fomu “L” na Fomu “Q” 

  kama ilivyoelezwa katika  kanuni za Msajili wa Michezo

. Kumbukumbu za mkutano wa mwaka (AGM)

. Taratibu ya kesi za ufilisi 

. Thibitisho  kwamba haki za wadai zimezingatiwa

Usajili upya na ubadilishaji wa mashirika ya michezo

Utoaji wa leseni ya mtaalamu wa michezo / mkufunzi . Fomu “F” ya maombi iliyojazwa ipasavyo iliyotolewa na Msajili wa Michezo.
. Majina kamili ya mwombaji kulingana na kitambulisho
. Picha ya pasipoti,nakala la kitambulisho,NSSF na NHIF
. Vyeti vya kitaaluma
. Vyeti vya uzingatiaji sheria wa sura ya sita (6) ya katiba kwa maafisa wote (HELB, EACC, CRB,PIN ya 
  KRA, cheti cha uzingatiaji ushuru cha KRA na cheti cha maadili mema kutoka kwa idara ya Polisi)
. Barua ya makubaliano ya kupinga matumizi ya dawa za kusisimua misuli
. Barua ya mapendekezo kutoka kwa klabu / shirikisho
. Kumbuka: Hati zote zilizoambatishwa zinapaswa kuthibitishwa na Kamishna wa Viapo au Msajili wa
 Michezo 
  Viwango vya utoaji leseni
. Shirika la michezo la kitaalamu
. Mtaalamu wa michezo

Usajili wa shirika la michezo (klabu,shirikisho,chuo cha
michezo,klabu ya michezo ya kibanafsi,mashirika ya
michezo ya kaunti).

. Fomu “A” ya maombi iliyojazwa ipasavyo  au Fomu “J”  iliyotolewa na Msajili wa Michezo

. Nakala ya katiba na mpango mkakati 

. Maelezo ya viongozi (picha ya pasipoti,nakala za vitambulisho,NSSF na NHIF)

. Vyeti vya uzingatiaji sheria wa sura ya sita (6) ya katiba kwa maafisa wote (HELB, EACC, CRB,PIN ya 
  KRA, cheti cha uzingatiaji ushuru cha KRA na cheti cha maadili mema kutoka kwa idara ya Polisi)
. Orodha ya wanachama 
. Kumbuka: Seti tatu (3) za hati zilizojumuishwa zitawasilishwa - nakala moja (1) halisi na nakala mbili.
                 : Hati zote zilizoambatanishwa zinapaswa kuthibitishwa na Kamishna wa Viapo au Msajili wa
                   Michezo
Daraja za usajili 
. Shirika la michezo ,jumuiya ya michezo  ya kaunti na klabu ya kibinafsi ya michezo
. Shirika la kitaifa la michezo ,jumuiya ya michezo ya kaunti na klabu ya kibinafsi ya michezo
. Shirika la kitaifa la michezo na chama cha michezo cha kaunti

Malipo kwa wafanya biashara / wauzaji / wakandarasi

Utaftaji na ukuzaji wa vipaji vya michezo . Umahiri katika taaluma mahususi ya michezo
. Ushahidi wa uteuzi katika Talanta “App”

. Nakala iliyosawazishwa ya LPO/LSO

. Vidokezo vya uwasilishaji vilivyosawazishwa vilivyotiwa na kuchapwa muhuri

. Stakabadhi za uwasilishaji na kukubalika 

. Cheti cha ukaguzi na makubaliano 

. Cheti halali cha usajili

. Cheti cha uzingatiaji cha KRA

. Nakala ya cheti halali cha AGPO

. Mahitaji mengine yoyote kulingana na tangazo husika

Kutangaza zabuni, kutathmini,ufunguzi na kutia sahihi
mkataba wa zabuni .

Utatuzi wa malalamishi ya umma . Kuwasilisha malalamishi
. Anwani za simu na barua pepe
. Anwani za posta na misimbo ya posta

Utoaji wa huduma za ushauri .Taarifa na barua zilizo wazi na sahihi
. Kitambulisho cha Kitaifa  / Pasipoti
. Anwani za simu na barua pepe
. Anwani za posta na misimbo ya posta

Majibu ya simu . Kupiga simu

Majibu ya maswali maalumu .Taarifa na barua zilizo wazi na sahihi
. Kitambulisho cha Kitaifa / Pasipoti

Majibu ya maswali ya jumla . Maombi yaliyo wazi na sahihi 
. Kitambulisho cha Kitaifa / Pasipoti

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

1,000

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Mlio wa pili wa simu zinazoingia

Siku 1-5 za kazi 

 Ndani ya siku 7 za kazi 

Ndani ya siku 90

 Ndani ya siku 30

Kati ya siku 7- 28 

Ndani ya siku 45 baada ya kukamilika kwa 
mahitaji yote muhimu

Ndani ya siku 7 baada ya kukamilika kwa 
mahitaji yote muhimu

Ndani ya siku 45 baada ya kukamilika kwa 
mahitaji yote muhimu

Ndani ya siku 7 baada ya kukamilika kwa 
mahitaji yote muhimu

Ndani ya siku 2 baada ya kukamilika kwa 
mahitaji yote muhimu

Ndani ya siku 2 baada ya kukamilika kwa 
mahitaji yote muhimu

Ndani ya siku 30 baada ya kupokea ombi 

Ndani ya siku 30

Ndani ya siku 7 baada ya kukamilisha 
mahitaji yote  

Kipindi chote cha uchaguzi

50,000

10,000

600

200

1,000

__

100,000

2,000

1,000

90,000

150,000

Papo hapo

Siku 1-5 za kazi 

. Vyeti vya uzingatiaji sheria wa sura ya sita (6) ya katiba kwa maafisa wote: (HELB, EACC, CRB,PIN ya 
 KRA, cheti cha uzingatiaji ushuru cha KRA na cheti cha maadili mema kutoka kwa idara ya Polisi)
Daraja za Usajili / Ubadilishaji
. Usajili wa kila mwaka 
. Ubadilishaji wa usajili 

NA. HUDUMA ZINAZOTOLEWA MAHITAJI YA MTEJA / WATEJA GHARAMA MUDA WA UTEKELEZAJI
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